คอนเสิร์ตลูกทุ่ง ชุด ดอกคูณมิวสิค
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ

one1122
Admin
6 posters

Go down

ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ Empty ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Dec 16, 2009 11:55 pm

เดิมทีเราใช้ w ข้างละ 6 ใบ แต่ตอนนี้ทางผู้จัดการเรากำลัง สั่ง J BIN มาครับ
ต้องรอดูว่าจะเป็น J BIN ธรรมดา หรือ J BIN คู่ หรือท่านใดมีข้อเสนอแนะ เชิญครับ ด่วน
ก่อนที่จะตกลงทำสัญญาสั่งซื้อ
Admin
Admin
Admin

https://dokkoonmusic.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ Empty Re: ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ

ตั้งหัวข้อ  one1122 Fri Mar 19, 2010 4:33 pm

ผมแนะนำ X-TWO ของช่างรุ่งครับ ผมเคยใช้มาทั้งสองแบบแล้วครับ ทั้งดับเบิล J ของบอสเทค และ X-TWO ของช่างรุ่ง ทำซาวด์ง่าย หนักแน่นนุ่มลึก ราคาก็รากหญ้าแต่คุณภาพเกินราคายังไงถ้าเล่นสดผมแนะนำตัวนี้ ดูผลงานได้ที่นี่ครับ www.jssound.pantown.com ถ้าต้องการเร็วบอกว่าอดิสรณ์ที่อยู่กาฬสินธุ์แนะนำมา ราคาพิเศษส่งถึงที่

one1122

ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ Empty Re: ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ

ตั้งหัวข้อ  one1122 Mon Mar 22, 2010 4:04 pm

ฝากรูปให้พิจารณา[img][/img]ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ 1166666

one1122

ตั้งหัวข้อ  one1122 Mon Mar 22, 2010 4:14 pm

รับรองเสียงดีกว่า J BIN หรือ JJ BIN เป็นดอกคู่ครับ ถ้าชอบดอกเดี่ยวนี่เลยครับ JSX รับรองไม่ผิดหวัง ผมใช้มาแล้วทั้งJ BIN และ JJ BIN ออร์เดอ 6 ก้ใช้แล้วถ้างานเล่นดนตรีต้องยกนิ้งให้ X-TWO กินขาดคลุมพื้นที่ได้ทำซาวด์ง่าย ไม่เลือกดอกลำโพงใส่ได้ตั้งแต่ IMF จนถึง 2242 เลยละ ไม่กินกำลังวัตว์พาวเวอร์ด้วยใช้แค่ P1000 ขับก็ตึบๆแล้ว อย่ามัวหลงทางไปตามคนอื่นเลย รับลองว่าคุ้มตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ G1659ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ V1645ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ 165320100312144214ผลงานลูกค้าที่ใช้ ลองติดตามที่เวปต่อได้เลย

one1122

ตอนนี้ระบบเครื่องเสียงกำลังอัพเกรดครับ Empty คนรักดอกคูณ

ตั้งหัวข้อ  TeaKaHang Tue May 04, 2010 6:29 pm

จาเปลี่ยนจิงหรา หากว่าจาเปลี่ยนจิง จาขายเท่าไรอ่า Wรุ่นอาราย ขนาดไหนหรา ตอนนี้ที่ลำพุน จากคนที่เปลี่ยนตู้Wเปงตู้อย่างอื่น ตอนนี้เค้าหันกลับมาใช้wแบบเดิมแร้ว

TeaKaHang

ตั้งหัวข้อ  @iang Sun Jun 06, 2010 10:36 pm

Admin พิมพ์ว่า:เดิมทีเราใช้ w ข้างละ 6 ใบ แต่ตอนนี้ทางผู้จัดการเรากำลัง สั่ง J BIN มาครับ
ต้องรอดูว่าจะเป็น J BIN ธรรมดา หรือ J BIN คู่ หรือท่านใดมีข้อเสนอแนะ เชิญครับ ด่วน
ก่อนที่จะตกลงทำสัญญาสั่งซื้อ
หวัดดีครับอ.มิวสิคณโคราาชครับตอนนี้กำลังทำสิงห์คะนองนาครับไม่ใ่ชอบที่สูงๆครับชอบพื้นครับยิ่งเป็นดินยิ่งดีครับเบสลอยสุดๆครับนี่ยังแค่bosstecs-swittshing1500wattsนะครับข้างละ2เองสุดยอดเลยง่ะ

@iang

ตั้งหัวข้อ  nent Sun Jun 27, 2010 7:37 pm

ถ้าไช้ ในการเปิดเพลง หรือ คาราโอเกะ ใช้ J-BIN หรือลูกเต๋าอะไรก็ได้

แต่ถ้าเล่นสด กระเดื่อง พุ่งๆ ซัก 2 กิโลเมตร ใช้ W คางหมู เต็มสูตรไปเลย กินขาด
ถ้าปริมาณ ดอกลำโพงเท่ากัน...ฮิ.ฮิ รองลงมาส่วนมากก็จะ เป็น ดับเบิลเทอร์โบ ของ AWS ใช้ดอก GIP 18100

โดย ENT.Studio

nent

ตั้งหัวข้อ  SNsound Sun Jul 10, 2011 4:22 pm

อยู่ที่ความต้องการของเนื้องานนะครับ เอาใหครอบลุมบริเวณงานดังเท่าๆกันฟังได้ทั่วทั้งงาน หรือจะเอาดังไกลเป็นกิโลๆ แต่บริเวณงานเอาไม่อยู่

SNsound

ขึ้นไปข้างบน